தரவு பொருள் விளக்கம் MCQ Quiz in தமிழ் - Objective Question with Answer for Data Interpretation - இலவச PDF ஐப் பதிவிறக்கவும்
Last updated on Jun 6, 2025
Latest Data Interpretation MCQ Objective Questions
தரவு பொருள் விளக்கம் Question 1:
Comprehension:
வழிமுறைகள்: ஒரு வாரத்தின் வெவ்வேறு நாட்களில் (சனிக்கிழமை தவிர) சரணாலயத்திற்குச் சென்ற பார்வையாளர்களின் சதவீதத்தை வட்ட விளக்கப்படம் காட்டுகிறது.
ஒரு வாரத்தின் ஆறு நாட்களில் சரணாலயத்திற்குச் சென்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
ஒரு வாரத்தின் ஆறு நாட்களில் சரணாலயத்திற்குச் சென்றவர்களின் சராசரி எண்ணிக்கை என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 1 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
ஒரு வாரத்தின் பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
நாட்களின் பெயர் |
ஒரு வாரத்தில் வெவ்வேறு நாட்களில் பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் சதவீதம் |
ஞாயிற்றுக்கிழமை |
10% |
திங்கட்கிழமை |
15% |
செவ்வாய் |
25% |
புதன் |
5% |
வியாழன் |
22% |
வெள்ளி |
23% |
கருத்து:
சராசரி = (மொத்த அளவின் கூட்டுத்தொகை/ மொத்த அளவுகளின் எண்ணிக்கை)
கணக்கீடு:
சரணாலயத்தை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
தேவையான சராசரி = 72600/6 = 12100
∴ 12100
தரவு பொருள் விளக்கம் Question 2:
Comprehension:
வழிமுறைகள்: ஒரு வாரத்தின் வெவ்வேறு நாட்களில் (சனிக்கிழமை தவிர) சரணாலயத்திற்குச் சென்ற பார்வையாளர்களின் சதவீதத்தை வட்ட விளக்கப்படம் காட்டுகிறது.
ஒரு வாரத்தின் ஆறு நாட்களில் சரணாலயத்திற்குச் சென்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
புதன் கிழமை சரணாலயத்திற்குச் சென்று பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கும் வெள்ளிக்கிழமை சரணாலயத்திற்குச் சென்று பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கும் உள்ள விகிதம் என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 2 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
ஒரு வாரத்தில் பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
நாட்களின் பெயர் |
ஒரு வாரத்தில் வெவ்வேறு நாட்களில் பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் சதவீதம் |
ஞாயிற்றுக்கிழமை |
10% |
திங்கட்கிழமை |
15% |
செவ்வாய் |
25% |
புதன் |
5% |
வியாழன் |
22% |
வெள்ளி |
23% |
கருத்து:
A மற்றும் B இன் விகிதம் = x ∶ y என்றால்
∴ A/B = x/y
கணக்கீடு:
புதன்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 5% = 3630
வெள்ளிக்கிழமை அன்று சரணாலயத்திற்கு வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் சதவீதம் = 72600 × 23% = 16698
தேவையான விகிதம் = 3630 : 16698 = 5 : 23
∴ புதன்கிழமை பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கும் வெள்ளிக்கிழமை பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கும் விகிதம் 5 ∶ 23
தரவு பொருள் விளக்கம் Question 3:
Comprehension:
வழிமுறைகள்: ஒரு வாரத்தின் வெவ்வேறு நாட்களில் (சனிக்கிழமை தவிர) சரணாலயத்திற்குச் சென்ற பார்வையாளர்களின் சதவீதத்தை வட்ட விளக்கப்படம் காட்டுகிறது.
ஒரு வாரத்தின் ஆறு நாட்களில் சரணாலயத்திற்குச் சென்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
வெள்ளிக்கிழமை சரணாலயத்திற்கு வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை, திங்கட்கிழமை வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கையை விட எத்தனை சதவீதம் அதிகம்?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 3 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
ஒரு வாரத்தில் பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
நாட்களின் பெயர் |
ஒரு வாரத்தில் வெவ்வேறு நாட்களில் பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் சதவீதம் |
ஞாயிற்றுக்கிழமை |
10% |
திங்கட்கிழமை |
15% |
செவ்வாய் |
25% |
புதன் |
5% |
வியாழன் |
22% |
வெள்ளி |
23% |
கணக்கீடு:
திங்கட்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 15% = 10890
வெள்ளிக்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 23% = 16698
வேறுபாடு = (16698 ─ 10890) = 5808
தேவையான சதவீதம் = (5808/10890) × 100% = 53.33%
∴ தேவையான சதவீதம் 53.33%
அல்லது சதவீதத்தின் அடிப்படையிலும் இதைச் செய்யலாம்
திங்கள் மற்றும் வெள்ளி இடையே உள்ள வேறுபாடு (சதவீத அடிப்படையில்) = 23 - 15 = 8
தேவையான சதவீதம் = (8/15) × 100 = 53.33%
∴ தேவையான சதவீதம் 53.33%
தரவு பொருள் விளக்கம் Question 4:
Comprehension:
வழிமுறைகள்: ஒரு வாரத்தின் வெவ்வேறு நாட்களில் (சனிக்கிழமை தவிர) சரணாலயத்திற்குச் சென்ற பார்வையாளர்களின் சதவீதத்தை வட்ட விளக்கப்படம் காட்டுகிறது.
ஒரு வாரத்தின் ஆறு நாட்களில் சரணாலயத்திற்குச் சென்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
ஒரு வாரத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை பார்வையிட்ட மொத்த பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கையில் 25% மற்றொரு சரணாலயத்திற்குச் சென்ற பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கு சமமாக இருந்தால், மற்றும் அவர்களில் ஐந்தில் இரண்டு பங்கு பெண்கள் எனில், மற்றொரு சரணாலயத்திற்குச் சென்ற மொத்த பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை என்னவாக இருக்கும்? ?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 4 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
ஒரு வாரத்தில் பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
நாட்களின் பெயர் |
ஒரு வாரத்தில் வெவ்வேறு நாட்களில் பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் சதவீதம் |
ஞாயிற்றுக்கிழமை |
10% |
திங்கட்கிழமை |
15% |
செவ்வாய் |
25% |
புதன் |
5% |
வியாழன் |
22% |
வெள்ளி |
23% |
ஞாயிற்றுக்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களில் 25% = மற்றொரு சரணாலயத்திற்குச் சென்று பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை
மற்றொரு சரணாலயத்தை பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 2/5 பங்கு
கணக்கீடு:
ஞாயிற்றுக்கிழமை வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 10% = 7260
மற்ற சரணாலயத்திற்கு வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 7260 × 25% = 1815
பெண் பார்வையாளர்கள் = 1815 × (2/5) = 726
∴ மற்ற சரணாலயத்தை பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை 726
தரவு பொருள் விளக்கம் Question 5:
Comprehension:
வழிமுறைகள்: ஒரு வாரத்தின் வெவ்வேறு நாட்களில் (சனிக்கிழமை தவிர) சரணாலயத்திற்குச் சென்ற பார்வையாளர்களின் சதவீதத்தை வட்ட விளக்கப்படம் காட்டுகிறது.
ஒரு வாரத்தின் ஆறு நாட்களில் சரணாலயத்திற்குச் சென்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
திங்கள், புதன் மற்றும் வெள்ளிக்கிழமைகளில் சரணாலயத்திற்குச் சென்ற மொத்த பார்வையாளர்களில் 20%, 30% மற்றும் 16.67% பேர் பெண்களாக இருந்தால், அந்த நாட்களில் மொத்த பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கையைக் கண்டறியவும்?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 5 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
ஒரு வாரத்தில் பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 72600
நாட்களின் பெயர் |
ஒரு வாரத்தில் வெவ்வேறு நாட்களில் பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் சதவீதம் |
ஞாயிற்றுக்கிழமை |
10% |
திங்கட்கிழமை |
15% |
செவ்வாய் |
25% |
புதன் |
5% |
வியாழன் |
22% |
வெள்ளி |
23% |
திங்களன்று பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் சதவீதம் = 20%
புதன்கிழமை பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் சதவீதம் = 30%
வெள்ளிக்கிழமை பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் சதவீதம் = 16.67% (1/6 பின்னம்)
கணக்கீடு:
திங்கட்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 15% = 10890
திங்களன்று பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 10890 × 20% = 2178
புதன்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 5% = 3630
புதன்கிழமை பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 3630 × 30% = 1089
வெள்ளிக்கிழமை பார்வையிட்ட பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 72600 × 23% = 16698
வெள்ளிக்கிழமை பார்வையிட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 16698 × 16.67% = 2783
மொத்த பெண் பார்வையாளர்கள் = (2178 + 1089 + 2783) = 6050
∴ அந்த நாட்களில் மொத்த பெண் பார்வையாளர்கள் 6050.
மாற்று முறை
வட்ட விளக்கப்படத்தில் மொத்த சதவீத மதிப்பு 100x ஆக இருக்கட்டும்.
திங்கள்கிழமை சரணாலயத்திற்கு வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை:
⇒ 15× × 20%
⇒ 3x
புதன்கிழமை சரணாலயத்திற்கு வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை:
⇒ 5× × 30%
⇒ 3x/2
வெள்ளிக்கிழமை சரணாலயத்திற்கு வருகை தந்த பார்வையாளர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை:
⇒ 23× 16.67%
⇒ 23x/6
தேவையான மொத்தம் = 3x + (3x/2) + (23x/6)
⇒ 50x/6
100x = 72600
50x/6 = (72600/100x) × (50/6)
⇒ 6050
∴ அந்த நாட்களில் மொத்த பெண் பார்வையாளர்கள் 6050.
Top Data Interpretation MCQ Objective Questions
50 நபர்களின் தினசரி வருமானத்தை (ரூபாயில்) அட்டவணை காட்டுகிறது.
அட்டவணையைப் படித்து கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்:
வருமானம் (ரூ.) |
நபர்களின் எண்ணிக்கை |
200க்கும் குறைவு |
12 |
250க்கும் குறைவு |
26 |
300க்கும் குறைவு |
34 |
350க்கும் குறைவு |
40 |
400க்கும் குறைவு |
50 |
எத்தனை நபர்கள் ரூ. 200 அல்லது அதற்கு மேல் ஆனால் ரூ. 300க்கு குறைவாக சம்பாதிக்கிறார்கள்?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 6 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
200 க்கும் குறைவான எண் = 12
250 க்கும் குறைவான எண் = 26
250க்கும் 200க்கும் இடைப்பட்ட எண் = (26 – 12)
⇒ 14
மீண்டும்,
250 க்கும் குறைவான எண் = 26
300 க்கும் குறைவான எண் = 34
300க்கும் 250க்கும் இடைப்பட்ட எண் = (34 – 26)
⇒ 8
நபர்கள் ரூ. 200 அல்லது அதற்கு மேல் ஆனால் ரூ. 300க்கு குறைவாக சம்பாதிக்கிறவர்கள் = (14 + 8)
⇒ 22
∴ தேவையான நபர்கள் 22
கொடுக்கப்பட்டுள்ள வட்ட விளக்கப்படத்தை கவனமாகப் படித்து, பின்வரும் கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும். உதவித்தொகையை நன்கொடை நிதியிலிருந்து செலுத்த வேண்டும் என்றால், இந்த நோக்கத்திற்காக பயன்படுத்தப்படும் நன்கொடை நிதியின் சதவீதம் எவ்வளவு (இரண்டு தசம இடங்களுக்குச் சுருக்கப்பட்டது) இருக்கும்?
பள்ளி, பல்வேறு ஆதாரங்களில் இருந்து பெறும் முழு நிதியானது ரூ 10 இலட்சத்திற்கு சமம்
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 7 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
பள்ளி பெற்ற மொத்த நிதி = 100% = 1000000
நன்கொடை மூலம் பெறப்பட்ட நிதி = 35% = 350000
செலுத்தப்பட்ட உதவித்தொகை = 1000000 × 26% = 260000
தேவையான சதவீதம் = (260000 × 100)/350000
⇒ 2600/35 = 74.285% ≈ 74.29%
∴ சரியான பதில் 74.29%.
வழிமுறைகள்: ஒரு ஊரில் உள்ள குடும்பத்தின் அளவுகளுக்கான தரவுகள் கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. பட்டை வரைபடத்தின் அடிப்படையில், கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்:
கொடுக்கப்பட்ட தரவுகளில் இருந்து குடும்ப உறுப்பினர்களின் சராசரியைக் கண்டறியவும்
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 8 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
1 உறுப்பினரைக் கொண்ட குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 5
மொத்த உறுப்பினர்கள் = 5
2 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 30
மொத்த உறுப்பினர்கள் = 60
3 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 45
மொத்த உறுப்பினர்கள் = 135
4 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 40
மொத்த உறுப்பினர்கள் = 160
5 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 25
மொத்த உறுப்பினர்கள் = 125
6 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 5
மொத்த உறுப்பினர்கள் = 30
எனவே, அனைத்து வகையான குடும்பங்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 5 + 60 + 135 + 160 + 125 + 30 = 515
மொத்த குடும்பங்களின் எண்ணிக்கை = 5 + 30 + 45 + 40 + 25 + 5 = 150
சராசரி குடும்ப அளவு = 515 / 150 = 3.4
எனவே, விருப்பம் 3 சரியானது.
கொடுக்கப்பட்ட தரவு, நகரம் X இல் 2017 ஆம் ஆண்டில் 6 மாதங்களுக்கு பைக்குகள் மற்றும் மொத்த வாகனங்களின் (ஆயிரங்களில்) பதிவைக் காட்டுகிறது.
குறிப்பு: விளக்கப்படத்தில், முதல் எண் பைக்குகளைக் குறிக்கிறது மற்றும் இரண்டாவது எண் மொத்த வாகனங்களைக் குறிக்கிறது.
கொடுக்கப்பட்ட தரவுகளின் அடிப்படையில், 2017 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி மாதத்துடன் ஒப்பிடுகையில் 2017 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் மாதத்தில் பைக்குகள் தவிர மற்ற வாகனங்களின் பதிவுகளின் அதிகரிப்பு _______ ஆகும்.
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 9 Detailed Solution
Download Solution PDF2017 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி மாதத்தில் பைக்குகள் தவிர மற்ற வாகனங்களின் பதிவுகளின் எண்ணிக்கை = 27,000 - 21,000 = 6,000
2017 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் மாதத்தில் பைக்குகள் தவிர மற்ற வாகனங்களின் பதிவுகளின் எண்ணிக்கை = 35,000 - 20,000 = 15,000
∴ 2017 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி மாதத்துடன் ஒப்பிடுகையில் 2017 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் மாதத்தில் பைக்குகள் தவிர மற்ற வாகனங்களின் பதிவுகளின் அதிகரிப்பு = 15,000 - 6,000 = 9,000
2018 ஆம் ஆண்டில் ஒரு புத்தகத்தை வெளியிடுவதற்கு ஒரு பதிப்பக நிறுவனம் செய்த பல்வேறு செலவுகள் பின்வரும் வட்ட விளக்கப்படத்தில் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. விளக்கப்படத்தைப் படித்து கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்.
ஒரு புத்தகத்தில் அச்சிடப்பட்ட விலை, அடக்க விலையை விட 15% அதிகம். ஒரு புத்தகத்தில் அச்சிடப்பட்ட விலை 942 ரூபாய் எனில், பின்னர் ஒரு பிரதிக்கான காகிதத்தின் அடக்க விலை ரூ. (ஒரு தசம இடத்திற்கு வட்டமிடப்பட்டது) என்ன ?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 10 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
புத்தகத்தின் அடக்க விலை 100 ஆக இருக்கட்டும்
பின்னர், புத்தகத்தின் குறிக்கப்பட்ட விலை 100 + (100 இல் 15%) = 115
அச்சிடப்பட்ட விலை அல்லது குறிக்கப்பட்ட விலை = 942
புத்தகத்தின் அடக்க விலை = 942 × (100/115)
⇒ 819.13
இப்போது,
காகிதத்தின் அடக்க விலை = 819.13 × 15/100
⇒ 122.869 ≈ 122.9
∴ தேவையான பதில் ரூ. 122.9
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரி விளக்கப்படம் P1, P2, P3, P4 மற்றும் P5 ஆகிய 5 வெவ்வேறு தயாரிப்புகளில் ஒரு நிறுவனத்தின் இலாப சதவீதத்தைக் காட்டுகிறது.
P5 தயாரிப்பின் செலவு ரூ. 46000 ஆகும். தயாரிப்பு P5 இன் வருவாய் என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 11 Detailed Solution
Download Solution PDFகொடுக்கப்பட்டவை:
விளக்கப்படத்திலிருந்து
P5 இல் இலாப சதவீதம் = 8%
செலவு = ரூ.46000
பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:
இலாப சதவீதம் = [(வருவாய் - செலவு)/செலவு] × 100
கணக்கீடு:
இலாப சதவீதம் = [(வருவாய் - செலவு)/செலவு] × 100
⇒ 8 = [(வருவாய் – 46000)/46000] × 100
⇒ வருவாய் – 46000 = 8 × 460
⇒ வருவாய் = 3680 + 46000
⇒ வருவாய் = 49680
கொடுக்கப்பட்ட வட்ட-விளக்கப்படம் மற்றும் அட்டவணையைப் படித்து, பின்வரும் கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்.
மேற்கண்ட வட்ட-விளக்கப்படம் ஒரு மாதத்தில் பூங்காவிற்கு வருபவர்களின் வயதுக் குழுக்களின் சதவீத விநியோகத்தைக் காட்டுகிறது.
சதவீதத்தின் அடிப்படையில் பார்வையாளர்களின் ஆண், பெண் பரவலை அட்டவணை காட்டுகிறது.
வயது |
ஆண் சதவீதம் |
பெண் சதவீதம் |
60 க்கு மேற்பட்டது |
58 |
42 |
45 - 60 |
80 |
20 |
35 - 45 |
81 |
19 |
25 - 35 |
60 |
40 |
25 க்கு மேற்பட்டது |
45 |
55 |
2000 ஆண் பார்வையாளர்கள் மற்றும் 1500 பெண் பார்வையாளர்கள் இருந்திருந்தால், 25 - 35 வயதுக்குட்பட்ட ஆண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கும், 45 - 60 வயதுக்குட்பட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கைக்கும் இடையிலான விகிதம் என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 12 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
மொத்த பார்வையாளர்கள் = ஆண் பார்வையாளர்கள் + பெண் பார்வையாளர்கள்
= 2000 + 1500
= 3500
25 - 35 வயதிற்குட்பட்ட மொத்த பார்வையாளர்கள் = 3500 இல் 27% = 945
எனவே
25 - 35 வயதுக்குட்பட்ட ஆண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 945 இல் 60% = 567
அதைப்போலவே,
45 - 60 வயதிற்குட்பட்ட மொத்த பார்வையாளர்கள் = 3500 இல் 29% = 1015
எனவே
45 - 60 வயதுக்குட்பட்ட பெண் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை = 1015 இல் 20% = 203
எதிர்பார்க்கப்படும் விகிதம்,
567 : 203
⇒ 81: 29
∴ சரியான விருப்பம் 4 ஆகும்.
கொடுக்கப்பட்ட வரைபடம் ஆறு MNC களின் (C1, C2, C3, C4, C5 மற்றும் C6) CEO களின் ஆண்டுக்கு (லட்சத்தில்) சம்பளப் பங்கீட்டை சித்தரிக்கிறது.
மிகக் குறைந்த மற்றும் அதிக ஊதியம் பெறும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரிக்கு இடையே (சதவீதத்தில்) சம்பளம் என்ன வித்தியாசம்?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 13 Detailed Solution
Download Solution PDFகொடுக்கப்பட்டது:
C5 இல் அதிக சம்பளம் = 75 லட்சம்
C6 இல் குறைந்த சம்பளம் = 50 லட்சம்
கணக்கீடு:
அதிக சம்பளம் மற்றும் குறைந்த சம்பளம் = 75 - 50 = 25 லட்சம்
வித்தியாச சதவீதம் = 25/50 x 100 = 50%
∴ தேவையான சதவீதம் 50%
வரி வரைபடத்தைப் படித்து, பின்வரும் கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்.
2010 ஆம் ஆண்டு முதல் 2015 ஆம் ஆண்டு வரையிலான ஆண்டுகளில் A மற்றும் B ஆகிய இரண்டு ஆட்டோமொபைல் நிறுவனங்களால் தயாரிக்கப்பட்ட வாகனங்களின் எண்ணிக்கையை (ஆயிரங்களில்) வரி வரைபடம் குறிக்கிறது. X-அச்சு ஆண்டுகளைக் குறிக்கிறது மற்றும் Y-அச்சு ஆயிரக்கணக்கான வாகனங்களின் எண்ணிக்கையைக் குறிக்கிறது.
(இங்கே காட்டப்பட்டுள்ள தரவுகள் கணிதப் பயிற்சிக்காக மட்டுமே. அவை நாட்டின் உண்மையான புள்ளிவிவரங்களைக் குறிக்கவில்லை.)
நிறுவனம் A ஆல் தயாரிக்கப்பட்ட வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பு, 2010 ஆம் ஆண்டு முதல் 2015 ஆம் ஆண்டு வரையில் B நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பின் சதவீதம் எவ்வளவு?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 14 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் A நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் மொத்த மதிப்பு = 260 + 218 + 224 + 179 + 266 + 348 = 1495
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் A நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பு = 1495/6 = 249.16 (ஆயிரங்களில்)
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் B நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் மொத்த மதிப்பு = 307 + 270 + 250 + 289 + 310 + 416 = 1842
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் B நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பு = 1842/6 = 307 (ஆயிரங்களில்)
∴ தேவையான சதவீதம் = 249.16/307 × 100 = 81.2%
வழிமுறைகள் : பின்வரும் வட்ட விளக்கப்படத்தை கவனமாக படித்து கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கவும்.
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வட்ட விளக்கப்படம் ஆறு வெவ்வேறு பள்ளிகளில் உள்ள மொத்த ஆசிரியர்களின் சதவீத விநியோகத்தைக் காட்டுகிறது.
அனைத்துப் பள்ளிகளிலும் உள்ள மொத்த ஆசிரியர்கள் = 8400
பள்ளி F இல் உள்ள மொத்த ஆசிரியஆசிரியை எண்ணிக்கை 1820 எனில். F பள்ளியில் உள்ள ஆசிரியைகள் B பள்ளியில் உள்ள மொத்த ஆசிரியர்களை விட எத்தனை சதவீதம் அதிகம்/குறைவாக உள்ளனர்?
Answer (Detailed Solution Below)
Data Interpretation Question 15 Detailed Solution
Download Solution PDFகொடுக்கப்பட்டது:
பள்ளி F இல் உள்ள மொத்த ஆசிரியஆசிரியைகளின் எண்ணிக்கை= 1820
கணக்கீடு:
F பள்ளியின் மொத்த ஆசிரியஆசிரியைகளின் எண்ணிக்கை 1820 என்று கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.
ஆசிரியைகள் = மொத்த ஆசிரியஆசிரியைகள் - ஆசிரியர்கள்
ஆனால் அட்டவணையின்படி பள்ளியில் ஆசிரியர்கள் சதவீதம் F = 18%
பள்ளி F இல் உள்ள மொத்த ஆசிரியஆசிரியைகள்= 1820
பள்ளி F இல் உள்ள மொத்த ஆசிரியர்கள் = 8400 × 18/100 = 1512
பள்ளி F இல் உள்ள மொத்த ஆசிரியைகள் = 1820 - 1512 = 308
பள்ளி B இல் உள்ள மொத்த ஆசிரியர்கள் = 8400 × 20/100 = 1680
∴ தேவையான சதவீதம் = (1680 - 308)/1680 × 100
⇒ 1372/1680 × 100 = 81.66%.
∴ F பள்ளியில் உள்ள ஆசிரியைகள், B பள்ளியில் உள்ள ஆசிரியர்களை விட 81.66% குறைவாக உள்ளனர்.