Simple and Compound Both MCQ Quiz in मल्याळम - Objective Question with Answer for Simple and Compound Both - സൗജന്യ PDF ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക
Last updated on Jun 9, 2025
Latest Simple and Compound Both MCQ Objective Questions
Simple and Compound Both Question 1:
കൂട്ടുപലിശയും ലളിതമായ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 8% നിരക്കിൽ മൂന്ന് വർഷത്തി നുള്ളിൽ മൊത്തം 3,456 രൂപയാണ്. അപ്പോൾ അസ്സൽ തുക എത്ര?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 1 Detailed Solution
Simple and Compound Both Question 2:
2 വർഷത്തേക്ക് ഒരു നിശ്ചിത തുകയുടെ 4% കൂട്ടുപലിശ ₹ 2,448 ആണെങ്കിൽ, അതേ കാലയളവിലെ അതേ നിരക്കിലുള്ള അതേ തുകയുടെ സാധാരണ പലിശ
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 2 Detailed Solution
നൽകിയിരിക്കുന്നത്:
കൂട്ടുപലിശ (CI) = ₹2,448
പലിശ നിരക്ക് (r) = 4%
കാലയളവ് (t) = 2 വർഷം
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം :
കൂട്ടുപലിശയ്ക്ക്: \(\text{CI} = P[(1 + \frac{r}{100})^t - 1]\)
സാധാരണ പലിശയ്ക്ക് : \(\text{SI} = \frac{P \cdot r \cdot t}{100}\)
കണക്കുകൂട്ടലുകൾ:
CI സൂത്രവാക്യം ഉപയോഗിച്ച്: \(\text{CI} = P[(1 + \frac{r}{100})^t - 1]\)
⇒ ₹2,448 = P[(1 + \(\frac{4}{100}\))2 - 1
⇒ ₹2,448 = P[(1.04)2 - 1]
⇒ ₹2,448 = P[1.0816 - 1]
⇒ ₹2,448 = P × 0.0816
⇒ P = \(\frac{2448}{0.0816}\)
⇒ P = ₹30,000
ഇനി, SI സൂത്രവാക്യം ഉപയോഗിച്ച്: \(\text{SI} = \frac{P \cdot r \cdot t}{100}\)
⇒ SI = \(\frac{30,000 \times 4 \times 2}{100}\)
⇒ SI = ₹2,400
∴ ശരിയായ ഉത്തരം ഓപ്ഷൻ (2) ആണ്.
Simple and Compound Both Question 3:
2 വർഷത്തേക്കുള്ള 10,000/- രൂപയ്ക്കുള്ള ലളിതമായ പലിശ 2,400/-, ആണെങ്കിൽ അതേ മൂലധനത്തിന് 2 വർഷത്തെ കൂട്ടുപലിശ എത്രയാണ് ?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 3 Detailed Solution
Simple and Compound Both Question 4:
ഒരു നിശ്ചിത തുകയ്ക്ക് പ്രതിവർഷം 14% നിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് വാർഷികമായി കൂട്ടുമ്പോൾ, കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം ₹633 ആണ്. തുക കണ്ടെത്തുക. [ നിങ്ങളുടെ ഉത്തരം പൂർണ്ണസംഖ്യയിൽ നൽകുക.]
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 4 Detailed Solution
നൽകിയിരിക്കുന്നത്:
പ്രതിവർഷം 14% നിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് CI, SI എന്നിവയുടെ വ്യത്യാസം ₹633 ആണ്.
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
SI യും CI യും തമ്മിലുള്ള 2 വർഷത്തെ വ്യത്യാസം ഇനിപ്പറയുന്ന രീതിയിൽ നൽകിയിരിക്കുന്നു: വ്യത്യാസം = (P × r 2 ) / 100 2
ഇവിടെ P എന്നത് മുടക്കുമുതലും r എന്നത് പലിശ നിരക്കുമാണ്.
കണക്കുകൂട്ടല്:
വ്യത്യാസം = (P × r2) / 1002
⇒ 633 = (P × 142) / 1002
⇒ 633 × 10000 = P × 196
⇒ P = (633 × 10000) / 196
⇒ P = 32295.91 ≈ ₹32295
മുടക്കുമുതൽ ₹ 32295 ആണ്.
Simple and Compound Both Question 5:
ഒരേ പലിശ നിരക്കിൽ, 2 വർഷത്തിനുള്ളിൽ, സാധാരണ പലിശ ₹60 ഉം കൂട്ടുപലിശ ₹63 ഉം ആണെങ്കിൽ, മുടക്കുമുതൽ (₹ ൽ) എത്രയാണ്?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 5 Detailed Solution
നൽകിയിരിക്കുന്നത്:
സാധാരണ പലിശ (SI) = ₹60
കൂട്ടുപലിശ (CI) = ₹63
കാലയളവ് (T) = 2 വർഷം
പലിശ നിരക്ക് (R) = SI, CI എന്നിവയ്ക്ക് തുല്യമാണ്.
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
സാധാരണ പലിശ (SI) = (P × R × T) ÷ 100
2 വർഷത്തേക്കുള്ള കൂട്ടുപലിശ (CI) = P × [(1 + R ÷ 100)2 - 1]
കണക്കുകൂട്ടല്:
SI സൂത്രവാക്യത്തിൽ നിന്ന്:
60 = (P × R × 2) ÷ 100
⇒ P × R = 3000
CI സൂത്രവാക്യത്തിൽ നിന്ന്:
63 = P × [(1 + R ÷ 100)2 - 1]
ആദ്യ സമവാക്യത്തിൽ നിന്ന് R = 3000 ÷ P പകരം വയ്ക്കുക:
63 = P × [(1 + (3000 ÷ P ÷ 100))2 - 1]
⇒ 63 = P × [(1 + (30 ÷ P))2 - 1]
സമവാക്യം വികസിപ്പിക്കുമ്പോൾ:
⇒ 63 = P × [(1 + 60 ÷ P + 900 ÷ P2) - 1]
⇒ 63 = P × [(60 ÷ P + 900 ÷ P2)]
⇒ 63 = 60 + (900 ÷ P)
⇒ 900 ÷ P = 63 - 60
⇒ 900 ÷ P = 3
⇒ P = 900 ÷ 3
⇒ P = ₹300
∴ മുടക്കുമുതൽ ₹300 ആണ്.
Top Simple and Compound Both MCQ Objective Questions
ഒരു നിശ്ചിത തുകയ്ക്ക്, 2 വർഷത്തേക്ക് കൂട്ടുപലിശ 304.5 രൂപയും ഇതേ കാലയളവിലെ, സാധാരണ പലിശ 290 രൂപയും ആണ്. പ്രതിവർഷ പലിശ നിരക്ക് എത്രയായിരിക്കും?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 6 Detailed Solution
Download Solution PDFതന്നിരിക്കുന്നത്:
2 വർഷത്തേക്ക് കൂട്ടുപലിശ = 304.5 രൂപ
2 വർഷത്തെക്ക് സാധാരണ പലിശ = 290 രൂപ
കണക്കുകൂട്ടൽ:
1 വർഷത്തേക്ക് സാധാരണ പലിശ = (290/2)രൂപ = 145 രൂപ
കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസ്സം = (304.5 – 290) രൂപ
⇒ 14.5 രൂപ
പ്രതിവർഷ പലിശ നിരക്ക് = (14.5/145) × 100%
⇒ 10%
∴ പ്രതിവർഷ പലിശ നിരക്ക് 10% ആണ്.പ്രതിവർഷം 20% എന്ന നിരക്കിൽ 3 വർഷത്തേക്ക് ഒരു നിശ്ചിത തുകയുടെ കൂട്ടുപലിശ 4368 ആണ്. അതേ നിരക്കിലും അതേ കാലയളവിലും സാധാരണ പലിശ കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 7 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
കാലയളവ് = 3 വർഷം
നിരക്ക് = 20%
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
കൂട്ടുപലിശ = മുടക്കുമുതൽ (1 + നിരക്ക്/100) കാലയളവ്
സാധാരണ പലിശ = (മുടക്കുമുതൽ × നിരക്ക് × കാലയളവ്)/100
കണക്കുകൂട്ടൽ:
4368 = മുടക്കുമുതൽ [ (1 + 20/100)3 -1]
⇒ 4368 = മുടക്കുമുതൽ [ (6/5)3 -1]
⇒ 4368 = മുടക്കുമുതൽ [91/125]
⇒ മുടക്കുമുതൽ = 48 × 125 = 6000
സാധാരണ പലിശ = (6000 × 20 × 3)/100 = 3600
∴ സാധാരണ പലിശ 3600 ആണ്.ഒരു തുക 20% വാർഷിക കൂട്ടുപലിശാ നിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് നിക്ഷേപിക്കുന്നു. അതേ തുക പ്രതിവർഷം 10% സാധാരണ പലിശനിരക്കിൽ 3 വർഷത്തേക്ക് നിക്ഷേപിക്കുന്നു. പലിശകൾ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 280 രൂപയാണെങ്കിൽ, തുക കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 8 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്
ഒരു തുക 20% വാർഷിക കൂട്ടുപലിശാ നിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് നിക്ഷേപിക്കുന്നു.
അതേ തുക പ്രതിവർഷം 10% സാധാരണ പലിശനിരക്കിൽ 3 വർഷത്തേക്ക് നിക്ഷേപിക്കുന്നു.
പലിശകൾ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 280 രൂപ
കണക്കുകൂട്ടൽ
CI യുടെ ഫലപ്രദമായ പലിശനിരക്ക് = x + y + (xy / 100) = 20 + 20 + (20 × 20) / 100 = 44%
SI യുടെ ഫലപ്രദമായ പലിശനിരക്ക് = 3 × 10 = 30%
നിരക്കുകളിലെ വ്യത്യാസം = 44 - 30 = 14%
തുക S ആയിരിക്കട്ടെ.
അതിനാൽ, S ന്റെ 14% = 280
⇒ S × (14/100) = 280
⇒ S = 2,000.
പ്രതിവർഷം 10% എന്ന നിരക്കിൽ 5 വർഷത്തേക്ക് ഒരു തുകയുടെ സാധാരണ പലിശ 900 രൂപയാണ്. അതേ നിരക്കിൽ അതേ തുകയുടെ 2 വർഷത്തേക്കുള്ള കൂട്ടുപലിശ എത്രയാണ്?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 9 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
കാലയളവ് = 5 വർഷം
പലിശ നിരക്ക് = 10%
സാധാരണ പലിശ = 900
സൂത്രവാക്യം:
SI = PRT/100
തുക = P(1 + R/100)n
കൂട്ടുപലിശ = തുക – മൂലധനം
ഇവിടെ, P = മുടക്കുമുതൽ/മൂലധനം, R = നിരക്ക്, CI = കൂട്ടുപലിശ, n and t = കാലയളവ്
കണക്കുകൂട്ടൽ:
മൂലധനം = (900 × 100)/5 × 10
⇒ 1800
തുക = 1800 × [1 + (10/100])2
⇒ 1800 × 11/10 × 11/10
⇒ 2178
കൂട്ടുപലിശ = തുക – മൂലധനം
⇒ 2178 – 1800
⇒ 378 രൂപ
∴ അതേ തുകയുടെ കൂട്ടുപലിശ 378 രൂപയാണ്.
തുക = (900 × 100)/5 × 10 × 11/10 × 11/10 = 2178
കൂട്ടുപലിശ = 2178 - 1800 = 378 രൂപ
∴ അതേ തുകയുടെ കൂട്ടുപലിശ 378 രൂപയാണ്.
പ്രതിവർഷം 5% നിരക്കിൽ 3 വർഷത്തേക്ക് ഒരു നിശ്ചിത തുകയുടെ ക്രമ പലിശ 5250 രൂപയാണ്. അതേ കാലയളവിലെ അതേ നിരക്കിൽ ആ തുകയുടെ കൂട്ടുപലിശ എത്രയായിരിക്കും?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 10 Detailed Solution
Download Solution PDFക്രമ പലിശ = (P × T × R)/100
⇒ (P × 3 × 5)/100 = 5250
⇒ P = 35000
കൂട്ടുപലിശ ( C.I) = P(1 + R/100)n - P
⇒ C.I = 35000(1 + 5/100)3 - 35000
⇒ C.I = 35000(1 + 5/100)3 - 35000
⇒ C.I = 40516.88 - 35000
∴ C.I = 5516.88 രൂപപ്രതിവർഷം 5% നിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് 1,000 രൂപയ്ക്കുള്ള സാധാരണ പലിശ അതേ പലിശ നിരക്കിൽ 4 വർഷത്തേക്ക് കൂട്ടുപലിശയിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നു. സാധാരണ പലിശയുടെ കൂട്ടുപലിശ എന്താണ്?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 11 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
തുക = Rs. 1000
നിരക്ക് = 5%
കാലയളവ് = 2 വർഷം
ആശയം:/സൂത്രവാക്യം:
SI = P × r × t/100
A = P (1 + r/100)t
P = മുടക്കുമുതൽ, r = നിരക്ക് and t = കാലയളവ്
Calculation:
SI = (1000 × 2 × 5)/100
⇒ SI = 100
ചോദ്യം അനുസരിച്ച്,
A = 100 (1 + 5/100)4
⇒ A = 100 × 21/20 × 21/20 × 21/20 × 21/20
⇒ A = 121.55
⇒ CI = 121.55 – 100 = 21.55
∴ ആവശ്യമായ കൂട്ടുപലിശ = 21.55 രൂപഒരു നിശ്ചിത നിരക്കായ R% വാർഷിക പലിശനിരക്കിൽ 25000 രൂപയ്ക്ക് 3 വർഷത്തേക്കുള്ള കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 775 രൂപയാണ്. തുക ഇരട്ടിയാകുകയും നിരക്ക് 50% വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്താൽ, പുതിയ തുകയ്ക്ക് 2 വർഷത്തേക്കുള്ള കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 12 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയത്:
3 വർഷത്തേക്കുള്ള കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 775 രൂപയാണ്
തുക ഇരട്ടിയാകുകയും നിരക്ക് 50% വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
2 വർഷത്തേക്കുള്ള CI യും SI യും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = P (R/100)2
3 വർഷത്തേക്കുള്ള CI യും SI യും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = P (R/100)2 (3 + R/100)
കണക്കുകൂട്ടൽ:
ചോദ്യമനുസരിച്ച്,
3 വർഷത്തേക്കുള്ള CI യും SI യും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = 775 രൂപ
P (R/100)2 (3 + R/100) = 775
⇒ 25000 (R2/10000) (3 + R/100) = 775
⇒ R2 (300 + R) = 31000
"ഹിറ്റ് ആൻഡ് ട്രയൽ" രീതി ഉപയോഗിച്ച്, R = 10 എന്ന് നാം വെച്ചാൽ, അത് RHS ന് തുല്യമാകും, അതായത്
അതിനാൽ, R = 10%
ഇപ്പോൾ, പുതിയ മുതൽമുടക്ക് = 2 x 25000 = 50000 രൂപ
പുതിയ നിരക്ക്% = 10 x 150/100 = 15%
അതിനാൽ, 2 വർഷത്തേക്കുള്ള CI യും SI യും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = 50000 x (15/100)2
അതിനാൽ, ആവശ്യമുള്ള വ്യത്യാസം = 1125 രൂപഒരു തുകയുടെ 2 വർഷത്തേക്കുള്ള സാധാരണ പലിശ 50 രൂപയും അതേ തുകയ്ക്ക് അതേ നിരക്കിലുള്ള കൂട്ടുപലിശ 51.25 രൂപയും ആണ്.എങ്കിൽ പ്രതിവർഷ പലിശ നിരക്ക് കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 13 Detailed Solution
Download Solution PDF2 വർഷത്തേക്ക് SI(സാധാരണ പലിശ) = 50 രൂപ
1 വർഷത്തേക്കുള്ള SI = 50/2 = 25 രൂപ.
2 വർഷത്തേക്ക് CI(കൂട്ടുപലിശ)യും SI യും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = 51.25 - 50 = 1.25
പലിശ നിരക്ക് = 1.25 / 25 × 100 = 5%ഒരു വ്യക്തി 32,000 രൂപ 9% ക്രമ പലിശയ്ക്ക് കടം വാങ്ങുകയും അതേ തുക 10% വാർഷിക കൂട്ടുപലിശയ്ക്ക് ബാങ്കിൽ നിക്ഷേപിക്കുകയും ചെയ്തു. 3 വർഷം കഴിയുമ്പോൾ ലാഭം എത്രയാണ്?
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 14 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
P = 32,000, r = 9% t = 3 വർഷം
സൂത്രവാക്യം:
SI = Prt/100 [P = മൂലധനം/ മുടക്കുമുതൽ, r = പലിശ നിരക്ക്, t = കാലയളവ്]
A = P (1 + r/100)t
CI = A - P
കണക്കുകൂട്ടൽ:
SI = (32000 × 9 × 3)/100
⇒ SI = 8640 രൂപ
വീണ്ടും,
P = 32,000, r = 9% t = 3 വർഷം
⇒ A = 32000 × (1 + 10/100)3
⇒ A = 32000 × 11/10 × 11/10 × 11/10
⇒ A = 42,592 രൂപ
3 വർഷത്തേക്കുള്ള കൂട്ടുപലിശ = 42,592 - 32,000 = 10,592 രൂപ
∴ 3 വർഷത്തെ കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = 10,592 - 8640 = 1952 രൂപ
പ്രതിവർഷം 5% എന്ന നിരക്കിൽ 3 വർഷത്തേക്ക് ഒരു തുകയുടെ കൂട്ടുപലിശയും സാധാരണ പലിശയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 190.625 രൂപയാണ്. തുക കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Simple and Compound Both Question 15 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
നിരക്ക് = പ്രതിവർഷം 5%
3 വർഷത്തേക്ക് C.I-യും S.I-യും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = 190.625 രൂപ
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
3 വർഷത്തേക്ക് വ്യത്യാസം = \({\rm{P}}{\left( {\frac{{\rm{R}}}{{100}}{\rm{\;}}} \right)^2}\left( {\frac{{300{\rm{\;}} + {\rm{\;R}}}}{{100}}} \right)\)
കണക്കുകൂട്ടൽ:
\(\Rightarrow {\rm{}}190.625{\rm{}} = {\rm{P}}{\left( {\frac{5}{{100}}} \right)^2}\left( {\frac{{300{\rm{\;}} + {\rm{\;}}5}}{{100}}} \right)\)
\( \Rightarrow {\rm{}}190.625{\rm{}} = {\rm{P}}\left( {\frac{1}{{400}}} \right)\left( {\frac{{305}}{{100}}} \right)\)
⇒ P = (190.625 × 400 × 100)/305 രൂപ
⇒ P = 25,000 രൂപ
∴ തുക 25,000 രൂപയാണ്.